Chọn Canon EOS R1 — 67 so với 58, hơn 9 điểm. Canon EOS R1 hơn ở Pin, Quay phim, Chất lượng hình ảnh. Sony ZV-E1 hơn ở Thiết kế.
Điểm là tương đối trong danh mục máy ảnh và tính từ thông số công bố — thắng nhiều dòng thông số không đồng nghĩa với điểm cao hơn.
Điểm theo nhóm
62
Chất lượng hình ảnh◀55
72
Quay phim◀64
43
Thiết kế▶52
100
Pin◀63
Chọn theo cái bạn cần
Chọn Canon EOS R1 nếu bạn quan tâm…
- Số điểm lấy nét4897 điểm+545.2%so với 759 điểm
- Tốc độ chụp liên tiếp40 fps+300%so với 10 fps
- Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)1330 ảnh+133.3%so với 570 ảnh
- Độ phân giải màn hình2100000 điểm ảnh+102.5%so với 1036800 điểm ảnh
- Độ phân giải24.2 MP+101.7%so với 12 MP
- Hai khe thẻ nhớCóso với Không
Chọn Sony ZV-E1 nếu bạn quan tâm…
- Trọng lượng483 gít hơn 632 gso với 1115 g
Bảng thông số
18 thông số, chia theo 5 nhómCanon EOS R1
Sony ZV-E1
Chất lượng hình ảnh
62 – 55Canon EOS R1 hơnFull-frame
Cỡ cảm biến
Full-frame
24.2 MP
Độ phân giải
◀
12 MP
409600
ISO tối đa
=
409600
Có
Chống rung trong thân
Có
4897 điểm
Số điểm lấy nét
◀
759 điểm
40 fps
Tốc độ chụp liên tiếp
◀
10 fps
Canon RF
Ngàm ống kính
Sony E
Quay phim
72 – 64Canon EOS R1 hơn6K 60fps
Quay video tối đa
4K 120fps
Có
Cổng mic ngoài
Có
Có
Cổng tai nghe
Có
Thiết kế
43 – 52Sony ZV-E1 hơnMirrorless
Kiểu máy
Mirrorless
Có
Kháng thời tiết
Có
9440000 điểm ảnh
Độ phân giải kính ngắm
—
2100000 điểm ảnh
Độ phân giải màn hình
◀
1036800 điểm ảnh
Xoay lật đa hướng
Kiểu màn hình xoay
Xoay lật đa hướng
1115 g
Trọng lượng
▶
483 g
Pin
100 – 63Canon EOS R1 hơn1330 ảnh
Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
◀
570 ảnh
Tính năng
Có
Hai khe thẻ nhớ
Không
Mua ở đâu

Canon EOS R1
Điểm tổng cao hơn

Sony ZV-E1
Giá hiển thị là mức ghi nhận ở lần cập nhật gần nhất — hãy kiểm tra lại trên trang người bán trước khi đặt. Một số liên kết là liên kết tiếp thị: bạn không trả thêm đồng nào, và chúng không tham gia vào cách tính điểm.