Chọn Canon EOS R1 — 67 so với 60, hơn 7 điểm. Canon EOS R1 hơn ở Pin, Chất lượng hình ảnh, Quay phim. Sony FX30 hơn ở Thiết kế.
Điểm là tương đối trong danh mục máy ảnh và tính từ thông số công bố — thắng nhiều dòng thông số không đồng nghĩa với điểm cao hơn.
Điểm theo nhóm
62
Chất lượng hình ảnh◀54
72
Quay phim◀64
43
Thiết kế▶63
100
Pin◀63
Chọn theo cái bạn cần
Chọn Canon EOS R1 nếu bạn quan tâm…
- Số điểm lấy nét4897 điểm+545.2%so với 759 điểm
- Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)1330 ảnh+133.3%so với 570 ảnh
Chọn Sony FX30 nếu bạn quan tâm…
- Trọng lượng646 gít hơn 469 gso với 1115 g
- Độ phân giải màn hình2360000 điểm ảnh+12.4%so với 2100000 điểm ảnh
- Độ phân giải26 MP+7.4%so với 24.2 MP
Bảng thông số
18 thông số, chia theo 5 nhómCanon EOS R1
Sony FX30
Chất lượng hình ảnh
62 – 54Canon EOS R1 hơnFull-frame
Cỡ cảm biến
APS-C
24.2 MP
Độ phân giải
▶
26 MP
409600
ISO tối đa
▶
102400
Có
Chống rung trong thân
Có
4897 điểm
Số điểm lấy nét
◀
759 điểm
40 fps
Tốc độ chụp liên tiếp
—
Canon RF
Ngàm ống kính
Sony E
Quay phim
72 – 64Canon EOS R1 hơn6K 60fps
Quay video tối đa
4K 120fps
Có
Cổng mic ngoài
Có
Có
Cổng tai nghe
Có
Thiết kế
43 – 63Sony FX30 hơnMirrorless
Kiểu máy
Mirrorless
Có
Kháng thời tiết
Có
9440000 điểm ảnh
Độ phân giải kính ngắm
—
2100000 điểm ảnh
Độ phân giải màn hình
▶
2360000 điểm ảnh
Xoay lật đa hướng
Kiểu màn hình xoay
Xoay lật đa hướng
1115 g
Trọng lượng
▶
646 g
Pin
100 – 63Canon EOS R1 hơn1330 ảnh
Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
◀
570 ảnh
Tính năng
Có
Hai khe thẻ nhớ
Có
Mua ở đâu

Canon EOS R1
Điểm tổng cao hơn

Sony FX30
Giá hiển thị là mức ghi nhận ở lần cập nhật gần nhất — hãy kiểm tra lại trên trang người bán trước khi đặt. Một số liên kết là liên kết tiếp thị: bạn không trả thêm đồng nào, và chúng không tham gia vào cách tính điểm.