Chọn Canon EOS R1 — 67 so với 34, hơn 33 điểm. Canon EOS R1 hơn ở Pin, Quay phim, Chất lượng hình ảnh. Canon PowerShot SX740 HS hơn ở Thiết kế.
Điểm là tương đối trong danh mục máy ảnh và tính từ thông số công bố — thắng nhiều dòng thông số không đồng nghĩa với điểm cao hơn.
Điểm theo nhóm
62
Chất lượng hình ảnh◀31
72
Quay phim◀33
43
Thiết kế▶48
100
Pin◀29
Chọn theo cái bạn cần
Chọn Canon EOS R1 nếu bạn quan tâm…
- Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)1330 ảnh+401.9%so với 265 ảnh
- Tốc độ chụp liên tiếp40 fps+300%so với 10 fps
- Độ phân giải màn hình2100000 điểm ảnh+127.8%so với 922000 điểm ảnh
- Cổng mic ngoàiCóso với Không
- Cổng tai ngheCóso với Không
- Kháng thời tiếtCóso với Không
- Hai khe thẻ nhớCóso với Không
- Độ phân giải24.2 MP+19.2%so với 20.3 MP
Chọn Canon PowerShot SX740 HS nếu bạn quan tâm…
- Trọng lượng299 gít hơn 816 gso với 1115 g
Bảng thông số
18 thông số, chia theo 5 nhómCanon EOS R1
Canon PowerShot SX740 HS
Chất lượng hình ảnh
62 – 31Canon EOS R1 hơnFull-frame
Cỡ cảm biến
1/2.3 inch
24.2 MP
Độ phân giải
◀
20.3 MP
409600
ISO tối đa
▶
3200
Có
Chống rung trong thân
Có
4897 điểm
Số điểm lấy nét
—
40 fps
Tốc độ chụp liên tiếp
◀
10 fps
Canon RF
Ngàm ống kính
Ống kính liền
Quay phim
72 – 33Canon EOS R1 hơn6K 60fps
Quay video tối đa
4K 30fps
Có
Cổng mic ngoài
Không
Có
Cổng tai nghe
Không
Thiết kế
43 – 48Canon PowerShot SX740 HS hơnMirrorless
Kiểu máy
Compact
Có
Kháng thời tiết
Không
9440000 điểm ảnh
Độ phân giải kính ngắm
—
2100000 điểm ảnh
Độ phân giải màn hình
◀
922000 điểm ảnh
Xoay lật đa hướng
Kiểu màn hình xoay
Lật nghiêng
1115 g
Trọng lượng
▶
299 g
Pin
100 – 29Canon EOS R1 hơn1330 ảnh
Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
◀
265 ảnh
Tính năng
Có
Hai khe thẻ nhớ
Không
Mua ở đâu

Canon EOS R1
Điểm tổng cao hơn

Canon PowerShot SX740 HS
Giá hiển thị là mức ghi nhận ở lần cập nhật gần nhất — hãy kiểm tra lại trên trang người bán trước khi đặt. Một số liên kết là liên kết tiếp thị: bạn không trả thêm đồng nào, và chúng không tham gia vào cách tính điểm.