Chọn Canon EOS R1 — 67 so với 43, hơn 24 điểm. Canon EOS R1 hơn ở Pin, Quay phim, Chất lượng hình ảnh, Thiết kế.
Điểm là tương đối trong danh mục máy ảnh và tính từ thông số công bố — thắng nhiều dòng thông số không đồng nghĩa với điểm cao hơn.
Điểm theo nhóm
62
Chất lượng hình ảnh◀47
72
Quay phim◀49
43
Thiết kế◀42
100
Pin◀28
Chọn theo cái bạn cần
Chọn Canon EOS R1 nếu bạn quan tâm…
- Tốc độ chụp liên tiếp40 fps+700%so với 5 fps
- Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)1330 ảnh+432%so với 250 ảnh
- Độ phân giải kính ngắm9440000 điểm ảnh+300%so với 2360000 điểm ảnh
- Độ phân giải màn hình2100000 điểm ảnh+101.9%so với 1040000 điểm ảnh
- Chống rung trong thânCóso với Không
- Kháng thời tiếtCóso với Không
Chọn Canon EOS RP nếu bạn quan tâm…
- Trọng lượng485 gít hơn 630 gso với 1115 g
- Độ phân giải26.2 MP+8.3%so với 24.2 MP
Bảng thông số
18 thông số, chia theo 5 nhómCanon EOS R1
Canon EOS RP
Chất lượng hình ảnh
62 – 47Canon EOS R1 hơnFull-frame
Cỡ cảm biến
Full-frame
24.2 MP
Độ phân giải
▶
26.2 MP
409600
ISO tối đa
▶
102400
Có
Chống rung trong thân
Không
4897 điểm
Số điểm lấy nét
—
40 fps
Tốc độ chụp liên tiếp
◀
5 fps
Canon RF
Ngàm ống kính
Canon RF
Quay phim
72 – 49Canon EOS R1 hơn6K 60fps
Quay video tối đa
4K 24fps
Có
Cổng mic ngoài
Có
Có
Cổng tai nghe
Có
Thiết kế
43 – 42Canon EOS R1 hơnMirrorless
Kiểu máy
Mirrorless
Có
Kháng thời tiết
Không
9440000 điểm ảnh
Độ phân giải kính ngắm
◀
2360000 điểm ảnh
2100000 điểm ảnh
Độ phân giải màn hình
◀
1040000 điểm ảnh
Xoay lật đa hướng
Kiểu màn hình xoay
Xoay lật đa hướng
1115 g
Trọng lượng
▶
485 g
Pin
100 – 28Canon EOS R1 hơn1330 ảnh
Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
◀
250 ảnh
Tính năng
Có
Hai khe thẻ nhớ
—
Mua ở đâu

Canon EOS R1
Điểm tổng cao hơn

Canon EOS RP
Giá hiển thị là mức ghi nhận ở lần cập nhật gần nhất — hãy kiểm tra lại trên trang người bán trước khi đặt. Một số liên kết là liên kết tiếp thị: bạn không trả thêm đồng nào, và chúng không tham gia vào cách tính điểm.