Canon EOS R1
Canon

Canon EOS R1

Chưa có giá

67
VS
Canon EOS R6 V
Canon

Canon EOS R6 V

53.890.000 ₫

62

Chọn Canon EOS R1 — 67 so với 62, hơn 5 điểm. Canon EOS R1 hơn ở Pin. Canon EOS R6 V hơn ở Thiết kế, Chất lượng hình ảnh.

Điểm là tương đối trong danh mục máy ảnh và tính từ thông số công bố — thắng nhiều dòng thông số không đồng nghĩa với điểm cao hơn.

Điểm theo nhóm

62
Chất lượng hình ảnh▶
63
72
Quay phim
72
43
Thiết kế▶
52
100
Pin◀
57

Chọn theo cái bạn cần

Chọn Canon EOS R1 nếu bạn quan tâm…

  • Số điểm lấy nét
    4897 điểm+365.1%so với 1053 điểm
  • Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
    1330 ảnh+160.8%so với 510 ảnh
  • Độ phân giải màn hình
    2100000 điểm ảnh+29.6%so với 1620000 điểm ảnh

Chọn Canon EOS R6 V nếu bạn quan tâm…

  • Trọng lượng
    688 gít hơn 427 gso với 1115 g
  • Độ phân giải
    32.3 MP+33.5%so với 24.2 MP

Bảng thông số

18 thông số, chia theo 5 nhóm
Canon EOS R1
Canon EOS R6 V

Chất lượng hình ảnh

62 – 63Canon EOS R6 V hơn
Full-frame
Cỡ cảm biến
Full-frame
24.2 MP
Độ phân giải
▶
32.3 MP
409600
ISO tối đa
▶
102400
Có
Chống rung trong thân
Có
4897 điểm
Số điểm lấy nét
◀
1053 điểm
40 fps
Tốc độ chụp liên tiếp
=
40 fps
Canon RF
Ngàm ống kính
Canon RF

Quay phim

72 – 72
6K 60fps
Quay video tối đa
7K 30fps
Có
Cổng mic ngoài
Có
Có
Cổng tai nghe
Có

Thiết kế

43 – 52Canon EOS R6 V hơn
Mirrorless
Kiểu máy
Mirrorless
Có
Kháng thời tiết
Có
9440000 điểm ảnh
Độ phân giải kính ngắm
—
2100000 điểm ảnh
Độ phân giải màn hình
◀
1620000 điểm ảnh
Xoay lật đa hướng
Kiểu màn hình xoay
Xoay lật đa hướng
1115 g
Trọng lượng
▶
688 g

Pin

100 – 57Canon EOS R1 hơn
1330 ảnh
Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
◀
510 ảnh

Tính năng

Có
Hai khe thẻ nhớ
Có

Mua ở đâu

Canon EOS R1

Canon EOS R1

67

Điểm tổng cao hơn

Canon EOS R6 V

Canon EOS R6 V

62

Giá hiển thị là mức ghi nhận ở lần cập nhật gần nhất — hãy kiểm tra lại trên trang người bán trước khi đặt. Một số liên kết là liên kết tiếp thị: bạn không trả thêm đồng nào, và chúng không tham gia vào cách tính điểm.