Chọn Canon EOS R1 — 67 so với 59, hơn 8 điểm. Canon EOS R1 hơn ở Pin, Quay phim. Canon EOS R6 Mark II hơn ở Thiết kế.
Điểm là tương đối trong danh mục máy ảnh và tính từ thông số công bố — thắng nhiều dòng thông số không đồng nghĩa với điểm cao hơn.
Điểm theo nhóm
62
Chất lượng hình ảnh62
72
Quay phim◀56
43
Thiết kế▶53
100
Pin◀65
Chọn theo cái bạn cần
Chọn Canon EOS R1 nếu bạn quan tâm…
- Độ phân giải kính ngắm9440000 điểm ảnh+155.8%so với 3690000 điểm ảnh
- Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)1330 ảnh+129.3%so với 580 ảnh
- Độ phân giải màn hình2100000 điểm ảnh+29.6%so với 1620000 điểm ảnh
Chọn Canon EOS R6 Mark II nếu bạn quan tâm…
- Trọng lượng670 gít hơn 445 gso với 1115 g
Bảng thông số
19 thông số, chia theo 5 nhómCanon EOS R1
Canon EOS R6 Mark II
Chất lượng hình ảnh
62 – 62Full-frame
Cỡ cảm biến
Full-frame
24.2 MP
Độ phân giải
=
24.2 MP
409600
ISO tối đa
▶
204800
Có
Chống rung trong thân
Có
4897 điểm
Số điểm lấy nét
—
40 fps
Tốc độ chụp liên tiếp
=
40 fps
—
Eye AF
Có
Canon RF
Ngàm ống kính
Canon RF
Quay phim
72 – 56Canon EOS R1 hơn6K 60fps
Quay video tối đa
4K 60fps
Có
Cổng mic ngoài
Có
Có
Cổng tai nghe
Có
Thiết kế
43 – 53Canon EOS R6 Mark II hơnMirrorless
Kiểu máy
Mirrorless
Có
Kháng thời tiết
Có
9440000 điểm ảnh
Độ phân giải kính ngắm
◀
3690000 điểm ảnh
2100000 điểm ảnh
Độ phân giải màn hình
◀
1620000 điểm ảnh
Xoay lật đa hướng
Kiểu màn hình xoay
Xoay lật đa hướng
1115 g
Trọng lượng
▶
670 g
Pin
100 – 65Canon EOS R1 hơn1330 ảnh
Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
◀
580 ảnh
Tính năng
Có
Hai khe thẻ nhớ
Có
Mua ở đâu

Canon EOS R1
Điểm tổng cao hơn

Canon EOS R6 Mark II
Giá hiển thị là mức ghi nhận ở lần cập nhật gần nhất — hãy kiểm tra lại trên trang người bán trước khi đặt. Một số liên kết là liên kết tiếp thị: bạn không trả thêm đồng nào, và chúng không tham gia vào cách tính điểm.