Chọn Canon EOS R1 — 67 so với 53, hơn 14 điểm. Canon EOS R1 hơn ở Pin, Quay phim, Chất lượng hình ảnh. Canon EOS R6 hơn ở Thiết kế.
Điểm là tương đối trong danh mục máy ảnh và tính từ thông số công bố — thắng nhiều dòng thông số không đồng nghĩa với điểm cao hơn.
Điểm theo nhóm
62
Chất lượng hình ảnh◀58
72
Quay phim◀56
43
Thiết kế▶53
100
Pin◀40
Chọn theo cái bạn cần
Chọn Canon EOS R1 nếu bạn quan tâm…
- Số điểm lấy nét4897 điểm+365.1%so với 1053 điểm
- Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)1330 ảnh+269.4%so với 360 ảnh
- Độ phân giải kính ngắm9440000 điểm ảnh+155.8%so với 3690000 điểm ảnh
- Tốc độ chụp liên tiếp40 fps+100%so với 20 fps
- Độ phân giải màn hình2100000 điểm ảnh+29.6%so với 1620000 điểm ảnh
- Độ phân giải24.2 MP+21%so với 20 MP
Chọn Canon EOS R6 nếu bạn quan tâm…
- Trọng lượng680 gít hơn 435 gso với 1115 g
Bảng thông số
18 thông số, chia theo 5 nhómCanon EOS R1
Canon EOS R6
Chất lượng hình ảnh
62 – 58Canon EOS R1 hơnFull-frame
Cỡ cảm biến
Full-frame
24.2 MP
Độ phân giải
◀
20 MP
409600
ISO tối đa
▶
204800
Có
Chống rung trong thân
Có
4897 điểm
Số điểm lấy nét
◀
1053 điểm
40 fps
Tốc độ chụp liên tiếp
◀
20 fps
Canon RF
Ngàm ống kính
Canon RF
Quay phim
72 – 56Canon EOS R1 hơn6K 60fps
Quay video tối đa
4K 60fps
Có
Cổng mic ngoài
Có
Có
Cổng tai nghe
Có
Thiết kế
43 – 53Canon EOS R6 hơnMirrorless
Kiểu máy
Mirrorless
Có
Kháng thời tiết
Có
9440000 điểm ảnh
Độ phân giải kính ngắm
◀
3690000 điểm ảnh
2100000 điểm ảnh
Độ phân giải màn hình
◀
1620000 điểm ảnh
Xoay lật đa hướng
Kiểu màn hình xoay
Xoay lật đa hướng
1115 g
Trọng lượng
▶
680 g
Pin
100 – 40Canon EOS R1 hơn1330 ảnh
Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
◀
360 ảnh
Tính năng
Có
Hai khe thẻ nhớ
Có
Mua ở đâu

Canon EOS R1
Điểm tổng cao hơn

Canon EOS R6
Giá hiển thị là mức ghi nhận ở lần cập nhật gần nhất — hãy kiểm tra lại trên trang người bán trước khi đặt. Một số liên kết là liên kết tiếp thị: bạn không trả thêm đồng nào, và chúng không tham gia vào cách tính điểm.