Hai máy bằng điểm tổng (67/100) — khác biệt nằm ở từng nhóm. Canon EOS R1 hơn ở Pin, Chất lượng hình ảnh. Canon EOS R3 hơn ở Thiết kế.
Điểm là tương đối trong danh mục máy ảnh và tính từ thông số công bố — thắng nhiều dòng thông số không đồng nghĩa với điểm cao hơn.
Điểm theo nhóm
62
Chất lượng hình ảnh◀60
72
Quay phim72
43
Thiết kế▶58
100
Pin◀85
Chọn theo cái bạn cần
Chọn Canon EOS R1 nếu bạn quan tâm…
- Số điểm lấy nét4897 điểm+365.1%so với 1053 điểm
- Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)1330 ảnh+75%so với 760 ảnh
- Độ phân giải kính ngắm9440000 điểm ảnh+63.9%so với 5760000 điểm ảnh
- Tốc độ chụp liên tiếp40 fps+33.3%so với 30 fps
- Độ phân giải24.2 MP+0.8%so với 24 MP
Chọn Canon EOS R3 nếu bạn quan tâm…
- Độ phân giải màn hình4150000 điểm ảnh+97.6%so với 2100000 điểm ảnh
- Trọng lượng1015 gít hơn 100 gso với 1115 g
Bảng thông số
18 thông số, chia theo 5 nhómCanon EOS R1
Canon EOS R3
Chất lượng hình ảnh
62 – 60Canon EOS R1 hơnFull-frame
Cỡ cảm biến
Full-frame
24.2 MP
Độ phân giải
◀
24 MP
409600
ISO tối đa
▶
204800
Có
Chống rung trong thân
Có
4897 điểm
Số điểm lấy nét
◀
1053 điểm
40 fps
Tốc độ chụp liên tiếp
◀
30 fps
Canon RF
Ngàm ống kính
Canon RF
Quay phim
72 – 726K 60fps
Quay video tối đa
6K 60fps
Có
Cổng mic ngoài
Có
Có
Cổng tai nghe
Có
Thiết kế
43 – 58Canon EOS R3 hơnMirrorless
Kiểu máy
Mirrorless
Có
Kháng thời tiết
Có
9440000 điểm ảnh
Độ phân giải kính ngắm
◀
5760000 điểm ảnh
2100000 điểm ảnh
Độ phân giải màn hình
▶
4150000 điểm ảnh
Xoay lật đa hướng
Kiểu màn hình xoay
Xoay lật đa hướng
1115 g
Trọng lượng
▶
1015 g
Pin
100 – 85Canon EOS R1 hơn1330 ảnh
Số ảnh mỗi lần sạc (CIPA)
◀
760 ảnh
Tính năng
Có
Hai khe thẻ nhớ
Có
Mua ở đâu

Canon EOS R1

Canon EOS R3
Giá hiển thị là mức ghi nhận ở lần cập nhật gần nhất — hãy kiểm tra lại trên trang người bán trước khi đặt. Một số liên kết là liên kết tiếp thị: bạn không trả thêm đồng nào, và chúng không tham gia vào cách tính điểm.